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TAARIFA KWA UMMA

HATUA ZINAZOCHUKULIWA NA TAWA KATIKA KUKABILIANA NA CHANGAMOTO
YA MAMBA NA BOKO KATIKA BWAWA LA MTERA

Hivi karibuni kumekuwepo na ongezeko la matukio ya wanyamapori wakali na waharibifu

wakiwemo mamba na boko kujeruhi na wakati mwingine kusababisha vifo kwa wananchi
hususan wavuvi wanaofanya shughuli zao katika Bwawa la Mtera. Hali hiyo, imepelekea
adha na hofu kwa wananchi wanaotegemea bwawa hilo katika shughuli za kijamii na

uzalishaji mali.

Ongezeko la matukio hayo limetokana na mvua kubwa ambazo zimeendelea kunyesha
katika maeneo mbalimbali nchini na kusababisha kuongezeka kwa mtawanyiko wa
wanyamapori hususan mamba na boko kwenye maeneo ya mito na mabwawa. Ambapo

katika Bwawa la Mtera mamba wamekuwa wakiletwa na maji yanayotoka mito ya Ruaha

Mkuu na Kizigo.

Kufuatia hali hiyo, TAWA imekuwa ikichukua hatua za haraka kudhibiti wanyamapori hao ili

kunusuru maisha ya watu na mali zao ikiwemo kuimarisha doria zinazoshirikisha Askari

kujikinga na kuepuka madhara yanayoweza kusababishwa na wanyamapori hao.

Kufuatia jitihada hizo, Katika kipindi cha kuanzia Januari 2024 mamba watatu (3) na boko
wawili (2) waliokuwa hatarishi kwa maisha ya watu na mali zao waliuawa. Aidha, jumla ya

wananchi 271 wakiwemo wavuvi 40 walipatiwa elimu katika Vijiji vilivyopo Kata ya Migoli.

Katika kuimarisha ulinzi wa maisha ya watu wanaoishi kando ya Bwawa la Mtera dhidi ya
wanyamapori wakali na waharibifu ikiwemo mamba na boko, Mamlaka imeanzisha Kituo

kimepatiwa vitendea kazi muhimu kwa ajili ya udhibiti wa wanyamapori wakali na

waharibifu.



Aidha, Mamlaka inatoa rai kwa wananchi kuendelea kufanya shughuli zac kama kawaida,
isipokuwa wachukue hadhari wanapokuwa kwenye mabwawa, mito na madimbwi. Vilevile,
wazingatie maelekezo yanayotolewa na wataalam wa uhifadhi ikiwemo kuacha kuoga au
kufua ndani ya bwawa na wavuvi kuacha kutumia mitumbwi hatarishi inayoongeza
uwezekano wa kushambuliwa na mamba au boko na badala yake watumie nyenzo za
kisasa katika shughuli za uvuvi. Endapo itabainika uwepo wa wanyamapori wakali na

waharibifu ikiwemo mamba na boko taarifa itolewe haraka kwa wataalam wa uhifadhi au

Imetolewa na;

Beatus Maganja
AFISA HABARI
KITENGO CHA UHUSIANO KWA UMMA

Mamlaka ya Usimamizi wa Wanyamapori Tanzania - TAWA



